Nhằm quảng bá và thu hút thí sinh tham gia dự tuyển vào đào tạo tại các trường Quân đội năm 2023, chiều 15/3, Bộ Chỉ huy Quân sự (CHQS) tỉnh, Ban CHQS thành phố Phủ Lý phối hợp với Học viện Kỹ thuật Quân sự, Ban Giám hiệu Trường THPT Chuyên Biên Hòa tổ chức tuyên truyền hướng nghiệp tuyển sinh quân sự năm 2023 cho gần 700 học sinh khối 11, 12 của nhà trường
Các đại biểu dự buổi tuyên truyền.
Tại buổi tuyên truyền, Ban CHQS thành phố Phủ Lý giới thiệu truyền thống tự hào của lực lượng Quân đội nhân dân Việt Nam, truyền thống của các quân, binh chủng, các học viện và trường sĩ quan; thông tin tuyển sinh các năm gần đây, số lượng thí sinh tham gia dự thi và trúng tuyển của địa phương vào các học viện, trường trong Quân đội; thông báo chỉ tiêu, phương thức tuyển sinh vào các trường học viện, trường sĩ quan trong quân đội năm 2023, tổ hợp môn xét tuyển.
Đại diện Học viện Kỹ thuật Quân sự giới thiệu về ngành nghề đào tạo của nhà trường và chỉ tiêu tuyển sinh năm 2023.
Cùng với đó, đại diện Học viện Kỹ thuật Quân sự thông báo khái quát về sự hình thành phát triển của nhà trường; các ngành nghề trong hệ thống đào tạo, chỉ tiêu tuyển sinh năm 2023 và những điều kiện, tiêu chuẩn thí sinh tham gia xét tuyển; thông tin về chế độ chính sách đãi ngộ của nhà trường đối với học sinh trúng tuyển trong những năm tham gia học tập tại trường.
Học viện Kỹ thuật Quân sự giới thiệu về ngành nghề đào tạo của nhà trường và chỉ tiêu tuyển sinh năm 2023 tới các em học sinh Trường THPT Chuyên Biên Hòa.
Tại chương trình, đại diện Học viện Kỹ thuật Quân sự đã tặng Quỹ ươm mầm tài năng trường THPT Chuyên Biên Hòa; tặng 3 suất quà cho các em có hoàn cảnh khó khăn, học sinh của nhà trường./.
Đại diện Học viện Kỹ thuật Quân sự tặng quà Quỹ ươm mầm tài năng Trường THPT Chuyên Biên Hòa.
Đại diện Học viện Kỹ thuật Quân sự tặng quà cho các em có hoàn cảnh khó khăn, học giỏi đang học tập tại Trường THPTChuyên Biên Hòa
Trần Ích