Năm học mới 2022 – 2023 đã đến rất gần. Những ngày qua, các cơ sơ giáo dục trong tỉnh đã tích cực chuẩn bị các điều kiện sẵn sàng cho ngày tựu trường, khai giảng năm học mới.
Khác so với mọi năm là từ đầu tháng 8 nhiều trường đã tập trung học sinh đến trường ôn tập hè, đồng thời chuẩn bị cho khai giảng năm học mới. Năm nay, các cấp học trong tỉnh chỉ tập trung trước ngày khai giảng từ 1 đến 2 tuần theo quy định, để phổ biến các nội quy, quy định của nhà trường và cho các khối đầu cấp làm thủ tục nhập học.
Dưới đây là hình ảnh một số nhà trường trong tỉnh chuẩn bị cho năm học mới 2022-2023:
Nhiều học sinh phấn khởi khi được trở lại trường học.
Ngay sau khi trở lại trường học, các em học sinh được kiểm tra y tế và tiêm vắc-xin phòng Covid-19 theo hướng dẫn.
Các giáo viên Trường THCS Văn Lý, huyện Lý Nhân kiểm kê sách giáo khoa trước khi phát cho học sinh.
Các em học sinh Trường Tiểu học Thanh Châu, TP. Phủ Lý được giáo viên chủ nhiệm phát sách giáo khoa năm học mới trong ngày tập trung.
Đối với học sinh lớp 1, việc thay đổi từ môi trường giáo dục mầm non sang giáo dục tiểu học, việc rèn luyện tư thế, tác phong trong lớp học được các giáo viên đặc biệt lưu tâm.
Các em học sinh khối lớp 1, Trường Tiểu học Trần Hưng Đạo, TP. Phủ Lý được các cô giáo ôn luyện lại chữ viết trước ngày khai giảng, để các em làm quen môi trường mới.
Công tác vệ sinh trường lớp, bảo đảm cảnh quan trước ngày khai giảng được thầy và trò các nhà trường tích cực thực hiện.
Luyện tập văn nghệ để biểu diễn trong ngày khai giảng được cô và trò nhiều nhà trường đang triển khai.
Thế Trang